5 ตอบกลับ

TapFluencer

น้ำผลไม้บางอย่างก็ดื่มได้นะคะ ให้แม่ดูที่ปริมาณน้ำตาลค่ะ ส่วนตัวดื่มน้ำมัลเบอร์รี่ของ boost berry น้ำตาล 5 กรัม ต่อ 1 ขวด ดื่มวันละขวดน้ำตาลไม่เกินค่ะ มัลเบอร์รี่เป็นซุปเปอร์ฟู้ดด้วยค่ะ ประโยชน์เยอะ หรือน้ำดอยคำที่ไม่ผสมน้ำตาล เช่น น้ำเก๊กฮวยผสมหล่อฮังก๊วย น้ำตาล 0 กรัม ไม่ใส่สารให้ความหวานอื่น ๆ (หล่อฮังก๊วยไม่เพิ่มน้ำตาลในเลือดด้วยค่ะ) หรือแม่จะเอาพวกเบอร์รี่แช่แข็งมาปั่นใส่โยเกิร์ตที่ไม่เติมน้ำตาล หรือนมอัลมอนด์ หรือปั่นใส่น้ำตาลหญ้าหวาน 100% อะไรแบบนี้ก็ได้ค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ เดี๋ยวลองไปหาซื้อมาทานค่ะแม่❤️

แม่บ้านนี้เป็นเบาหวาน ไม่กล้าทานน้ำอย่างอื่นเลยค่ะ บางทีก็มี แอบอยากชิมน้ำอะไรหวานๆๆบ้าง

น้ำแอปเปิ้ลเขียวกับน้ำฝรั่งคะคุณหมอแนะนำมาคะลองดูนะคะ

เรากืนน้ำชงคีโตค่ะ และก็หาน้ำในเซเว่นที่ไม่มีน้ำตาลดื่ม

เอาจิงแทบจะทานไม่ได้เลยนะคะแม่ ทานปุ้ปขึ้นปั๊ปเลยค่ะ