93 ตอบกลับ

ฝากทันทีเลยค่ะ ตอนนั้นไปตรวจรู้ว่าท้อง6สัปดาห์ คุณหมอรับฝากเราก็ฝากเลยค่ะ จะได้ยาบำรุงมาทานแต่เเรกเริ่มกันเลย

ตรวจเจอ 6 สัปดาห์ก็ไปคลีนิคเอายาบำรุงมาทานก่อน แล้ว 12 สัปดาห์คุณหมอนัดเจาะเลือดฝากท้องจ้า

หมอเรารับฝากตอนเห็นหัวใจน้องเต้น7wค่ะ แต่จริงๆเริ่มไปหาหมอเพื่อตรวจครรภ์ตั้งแต่4wแล้ว

ขอบคุณทุกๆคอมเม้นมากๆเลยค่ะ #ตรวจหลายอันเพราะยังไม่แน่ใจค่ะว่าท้องหรือปล่าว

ไปซาวด์ตอนกี่สัปดาห์แล้วคะ

ตรวจเจอตอน4สัปดาห์ค่ะ​ หมอรับฝากตอน6สัปดาห์​ เพราะเจอตัวน้องกับหัวใจค่ะ

หลังจากตรวจขึ้น 2 ขีด ไปฝากครรภ์ที่คลินิกเลยค่า ช่วงนั้น 8สัปดาห์พอดีค่ะ

ฝากครรรภ์ตั้งแต่ที่ทราบเลยค่ะ ประจำเดือนขาด 1 วัน ตรวจเองก็รู้เลยค่ะ

บ้านนี้รู้ว่า ปจด ไม่มา1สัปดาห์เลยไปตรวจดูรู้ว่าท้องก็ฝากเลย

ครั้งแรก4สัปดาห์ แต่ย้ายโรงพยาบาลมาฝากอีกทีตอน12สัปดาห์ค่ะ

ตรวจเจอตอน 6 week คุณหมอให้รออีก 2 week นัดเจาะเลือด และฝากค่ะ