5 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้เป็นค่ะ ต้องแบงทานให้หลายมื้อทีละน้อยๆคะ ละไม่นอนทันทีหลังทานเสร็จคะ ถ้าไม่ไหวจริงๆทานยาช่วยได้นะคะ

ขอบคุณค่ะ

เป็นค่ะแม่ 31week เปลี่ยนเป็นทานข้าวเร็วขึ้น ได้เดินย่อยอาหาร ไม่นอนทันนี้หลังกินข้าวเสร็จ ดีขึ้นค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ค่ะ 31 วีค แบ่งกินเป็นมื้อเล็กๆ เคี้ยวละเอียดๆ มื้อสุดท้ายก่อนนอนอย่างน้อยๆกินก่อน 2 ชั่วโมงค่ะ

หลังกินข้าวเสด ไม่นอนทันทีค่ะ ให้คุณพ่อนวดหลังไล่ลมจนเรอ แล้วค่อยนอน🤣

ขอบคุณจ้า

ทานยาลดกรดได้คะ

กาวินคอน แอเอ็ก แอนตาซิน อื่นๅๆ