16 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ก้มีเบื่อๆค่ะ แต่จะหาอย่างอื่นเช่น นม น้ำผลไม้ ผลไม้(โดยเฉพาะส้ม) ขนมหวาน(กินแค่นิดหน่อย) ทานสลับกันค่ะ...เพราะแม่บ้านนี้กินแต่ของร้อนๆทุกมื้อ เลยต้องหาทานอย่างอื่นสลับไปค่ะ

บ้านนี้เบื่อเฉพาะตอนแพ้ท้องค่ะ ตอนนี้6เดือนกว่าแล้ว หิวบ่อยมากค่ะ

VIP Member

เบื่อเหมือนกันค่ะช่วงแรกๆทานข้าวไม่ได้เลย ลองทานก๋วยเตี๋ยวดูค่ะ

ขอบคุณนะค่าา😊

30+3 w เริ่มเบื่อๆไม่ค่อยอยากทานอะไรเลย บางทีก้หงิดหงุดกว่าเดิม

บ้านนี้เบื่อทุกอย่างเรยค้ะหิวอย่างเดียวคือนมค้ะ 😊😊11วีค1วัน

เบื่ออาหารค่ะ ยิ่งท้องแย่ยิ่งเบื่อข้าว กินแต่อาหารเส้นๆ

บ้านนี้เบื่อจนถึง5เดือนเลยค่ะ กินผลไม้กับนมให้เยอะๆค่ะ

บ้านนี้เป็นค่ะ เน้นกินของร้อนๆเป็นน้ำพอช่วยได้ค่ะ

บ้านนี้ในหัวนึกออกแต่ขนมค่ะ แหะๆ โดนบ่นประจำ

ขอบคุณนะคะ 😊

VIP Member

เเนะนำเมนูเส้นคะเผื่อแม่จะกินได้เยอะขึ้น