1 ตอบกลับ

บ้านนี้เคยเป็นค่ะ ไอจนปวดท้องไปหมด เลยไลน์ไปหาหมอที่เราฝากพิเศษด้วย แกให้เข้าไปเอายาเลยค่ะ ตอนซักประวัติพยาบาลเขาบอกไอจนเจ็บท้องนี่อันตรายเพราะมดลูกจะบีบตัวอาจจะทำให้คลอดก่อนกำหนด (อันนี้ไม่แน่ใจว่าแล้วแต่คนรึเปล่านะคะเพราะบ้านนี้แท้งง่ายต้องดูแลตัวเองเป็นพิเศษเลยค่ะ ) แต่คนแถวบ้านเขาบอกคนท้องถ้าไม่จำเป็นจริงๆเขาไม่กินยากัน อันนี้ก็เข้าใจนะคะ แต่ตัวเราไอจนเจ็บท้องไปหมดไม่ไหวจริงๆ เลยตัดสินใจเชื่อหมอไปหาหมอเลยค่ะ หมอให้ยาแบบทั่วๆไปมากับยาสมุนไพรมาค่ะ ถ้าแม่ไม่ไหวจริงๆลองไปหาหมอดูนะคะ เพื่อความสบายใจด้วยค่ะ

ขอยคุณมากค่ะ 😍❤️