5 ตอบกลับ

หลังออกจาก รพ พาน้องไปตรวจกับคุณหมอบ้างยังคะ ของเราหลังออก รพ 3 วัน กุมารแพทย์ นัดตรวจลูก ไม่ได้เหลืองแค่ตาค่ะ ตัวก็เหลิอง ต้องนอน รพ. ส่องไฟ 1 คืน คุณพาน้องไปหาหมอดูค่าเหลืองก่อนนะคะ ถ้ามากกว่า13 อาจจะต้องนอน รพ แต่บางที่มากกว่า15 ถึงจะให้นอน

VIP Member

ถ้าแม่ให้ทานนมแม่ก็สามารถให้นมลูกบ่อยๆค่ะ 1-2 ชม เลย บ้านเคยเป็นหมอบอกให้นมลูกบ่อยๆค่ะ

พาไปหาหมอก่อนค่ะ ไปวัดค่าเหลืองดูว่าสูงผิดปกติหรือเปล่า แล้วหมอจะแนะนำวิธีให้จ้า

ลูกแรกเกิดตาขาวเหลือง เป็นเรื่องปกติค่ะ 1เดือน+ตาจะเริ่มใสเองค่ะแม่

น้องกี่เดือนค่ะแม่

15วันเองคะแม่