67 ตอบกลับ

บ้านนี้เป้นเหมื่อนกันคะ จะ 5 เดื่อน น้ำหนักขึ้น 1 โล ช่วงแพ้ท้องลงหนักเหลื่อ 45 ตอนนี้จะ 46.6 แต่ถามหมอน้ำหนักลุกตามเกณท์คะ ☺️

บ้านนี้ตอนท้อง5เดือนน้ำหนักพึ่งขึ้นมาโลเดียวเองค่ะ ปัจจุบัน8เดือนก็ขึ้นมาจากตอนก่อนท้อง5โล แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์นะคะ

บ้านนี้8เดือนกว่า ขึ้นมา23โลเเล้วค่ะ #กังวลว่าจะลงแม่หมด😂. #แนะนำให้คุณแม่ทานนมกล้วยไข่ผักเยอะๆนะคะจะได้ลงลูกค่ะ ❤️

VIP Member

ท้อง6เดือน น้ำหนักพึ่งขึ้น1.2โลค่ะ ทั้งๆที่ไม่เคยแพ้ท้องเลยสักครั้ง ซาวด์แล้วหมอบอกขนาดตัวปรกติ แม่เลยไม่กังวลค่ะ

ทำไมแม่ๆคนอื่นขึ้นเยอะกันจัง

เหมือนกันเลยค่ะ. ปกติก็หนัก58-59 ไปชั่งดูอีกทียังไม่เพิ่มเลยค่ะ หายแพ้ท้องแล้วแต่ไม่เพิ่มเลย น้อง5เดือนกว่าแล้วค่ะ

บ้านนี้น้ำหนักเท่าเดิมเหมือนกันค่ะ ท้อง5เดือนแล้ว แต่ไปหาหมอหมอว่าน้องน้ำหนักตามเกณฑ์ แข็งแรงดีค่ะ

VIP Member

ใช่ค่ะ5เดือนน้ำหนักยังเท่าเดิมยุเลยค่ะบำรุงไข่และกล้วยโยเกิร์ตได้ผลค่ะน้ำขึ้นเลยค่ะ

เหมือนกันค่ะแม่ ตอนนี้ 22w6d แร้ว น้ำหนักเท่าตอนฝากครรภ์เรย แต่ตัวเล็กน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ

บ้านนี้ 9 เดือนแล้วค่ะ น้ำหนักไม่ขึ้นเลยค่ะ ลดลงมา1 โล แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ค่ะ

ทานปกติเหมือนตอนไม่ท้องหรอคะ หรือทานมากขึ้นมั้ยเอย

ตอน5เดือนขึ้น 2โล. ตอนนี้7เดือน ขึ้น10โลแล้วค่ะ ไม่อยากคิด ถึงตอนคลอดน่าจะขึ้น20โล555