9 ตอบกลับ

พวกน้ำอัดลม​ ชา​ กาแฟ​ นี่เรางดตั้งแต่ท้องเลยนะคะ​ ตอนท้องกินน้ำอัดลมไป​ครั้งเดียว​ จนตอนนี้น้องได้​ 5​ เดือนกว่ายังไม่แตะอีกเลย​ พวกชา​ กาแฟ​ โก​โก้พวกนี้ยิ่งงดเลยค่ะ​ กินแต่น้ำเปล่า​ น้ำผลไม้​

ชาเขียวเป็นคาเฟอีนค่ะ ไม่ว่าตั้งท้องหรือให้นมก็ไม่ควรกินเยอะถ้าตั้งท้องอยู่น้องก็จะหัวใจเต้นเร็ว แต่ถ้าแม่ให้นมน้องก็จะนอนไม่หลับได้ค่ะ

ไม่เคยมีข้อมูลนี้นะคะ แต่ก็ไม่รู้ว่ามีแม่คนไหนกินแล้วได้ผลรึยังงัย ชาเขียวมีคาเฟอีน ไม่ควรดื่มเยอะค่ะ

ได้ยินแต่กินน้ำเปล่าอุ่นๆ น้ำขิง หัวปลีค่ะ ชาเขียวเป็นอะไรที่พึ่งเคยได้ยินกับโพสนี้นี่แหละค่ะ🤣

ไม่เคยได้ยินน่ะค่ะแม่มีแต่น้ำขิงอุ่นๆกับหัวปลี อันนี้ค่ะช่วยได้จิง

กินแกงหัวปลีค่ะ ซดน้ำร้อนๆๆ บ้านนี้น้ำนมพุ่งปรี๊ด+ยาประสะน้ำนม

Super Mum

ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลยค่ะ 😅

Super Mum

ไม่ใช่แล้วค่ะ 55555555

VIP Member

ไม่จริงค่าา