34 ตอบกลับ

บ้านนี้รู้สึกว่าลูกตอดตอน 5 เดือนจ้าท้องแรกเหมือนกันจ้า ตอนแรกก็กังวลเหมือนกันว่าทำไมลูกไม่ดิ้นเลย รออีกสักพักนะคะคุณแม่😊

บ้านนี้รู้สึกตอนตอน4เดือนคะ พอ5เดือนครึ่ง ก็รู้สึกเริ่มดิ้น ตอนนี้7เดือนแล้ว ดิ้นเก่งมาก

บ้านนี้รู้สึกว่าลูกตอดก็ตอน5เดือนแล้วคะ รอไปอีกสักพักเดี๋ยวคุณแม่ก็รู้สึก

ขึ้นอยู่กับหน้าท้องค่ะ บางหรือหนา บ้านนี้หน้าท้องบางรู้สึกตอดตอน16วีคพอดี

บ้านนี้ท้องหนา เริ่มรุ้สึก19wค่ะ ตอนนี้20wแล้ว ดิ้นเก่งมากเลยช่วงกลางคืน

คุณแม่อาจจะหน้าท้องหนาค่ะ ลูกอาจจะดิ้นแต่คุณแม่อาจจะไม่รู้สึก🥰

ขอบคุนค่ะ

บ้านนี้ตอดตอน 20w ค่ะ ขึ้นอยู่กับความหนาบางของพนังท้องแม่ด้วยค่ะ

บ้านนี้ตอดตอน17นานๆครั้ง พอ18บ่อยขึ้น ตอนนี้19สัปดาห์ตอดเรื่อยๆคะ

เหมือนกันคะ

เราอีกคนนึงค่ะ 20W คือไม่รู้ว่าความรู้สึกว่าน้องตอดเป็นแบบไหน 555

บ้านมีลูกคนแรกด้วยค่ะ ก็เลยไม่รู้ว่าเด็กมันเป็นยังไง😆😆 แต่เช้ามาพร้อมจะปั้นแข็งมากเลยค่ะ

บ้านนี้ 5 เดือนกว่าๆ เกือบๆ 6 เดือนคะ ถึงจะเริ่มรู้สึกว่าลูกตอด