5 ตอบกลับ

เคยแท้ง1ครั้งคะแท้งเองปกติเลย หมอไม่ขูดมดลูกหมอบอกว่าไม่เป็นไร ปล่อยท้องคนต่อไปได้ปกติ แต่ต้องระวังท้องคนต่อไปให้มากที่สุดนะคะเพราะอาจเกิดการแท้งครั้งต่อไปได้อีกคะ

เคยแท้ง1ครั้งค่ะ คลอดออกมาเองตอน6เดือนค่ะได้ ผช เเล้วเราก็พักก่อนเพราะยังไม่พร้อมค่ะ ล่ะก็มามีตอน3ปี ทั้งๆที่กินยาคุมมาตลอด5555 ตอนนี้ท้องที่2 31+1w แล้วค่ะ ได้ ผญ 😆

ขนาดน้องข้างบ้านฉีดยาคุมยังท้องเลย😏

เคยแท้ง2ครั้งติดกันค่ะแท้งครบสมบูรณ์​ไม่ได้ขูดมดลูก​ทั้ง2ครั้ง​ บำรุงร่างกายต่อเพื่อเตรียมมีน้องอีกนะคะ​ ของเราหมอบอกว่าไม่ได้ขูดมดลูกสามรถท้องต่อได้เลยค่ะ​

ของเราหมอว่า รอ 3เดือนค้ะ แต่ไม่ได้ให้ทานโฟลิคนะค้ะ

หลังแท้งรอสัก6เดือนถึง1ปีค่อยมีค่ะ รอให้มดลูกแข็งแรงกว่านี้ก่อน แท้งแล้วท้องต่อไปก็มีโอกาสแท้งได้อีกจ้า ต้องหมั่นบำรุงตัวเองดีๆ ค่ะ

ขอบคุณมากนะค้ะ

แท้งครบค่ะ เป็นท้องนอกมดลูก ไม่ต้องขูด พักรักษาตัวเพราะเสียเลือดมาก ดูแลตัวเอง หลังจากนั้น 1 ปี ก็มีเลยค่ะ