ตั้งครรภ์

คุณแม่ท่านไหนเป็นเเบบนี้บ้างค่ะตอนนี้34สัปดาห์มีผืนเล็กๆขึ้นเต็มท้องเต็มเเขนขาเลยค่ะคันมาก

ตั้งครรภ์
1239 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เราพึ่งเป็นเลยค่ะเซงมาก ไปหาหมอมาให้ยาแก้แพ้มา ก็ลดคันได้นิดๆ ทรมานมากจ้า เกาจนเป็นแผลไปหมด เต็มตัวเลย

เป็นเหมือนกันค่ะ รอบแรกขึ้นมาเต็มแขนเลยค่ะคันมาก ต่อมาก็ขยายไปพุง ไปขา สรุปได้ไปหาหมอผิวหนังเพิ่ม 😭😭😭

เป็นอีสุกอีใสไหม แถวบ้านเป็นหมดเลย ทางที่ดีหาหมอ อย่าทายาที่หน้าท้องเด็ดขาด ลูกจะรับรู้ความรู้สึกด้วย

VIP Member

ของเราเป็นช่วง21วีคค่ะ มีผื่นขึ้น คันมากๆ พอเริ่มเข้า28+ผื่นหายไปเองค่ะ เคยปรึกษาหมอ หมอบอกแพ้ฮอโมนลูกค่ะ

เป็นตั้งแต่ 32วีคกว่าๆ ค่ะ. ลามจากท้องไปแขน จา หน้าอก คันนิดหน่อย แต่มีบวมและเจบขามาก ตอนนี้หายแล้วจ้า

Post reply image
VIP Member

ขึ้นค่ะ คันมาก เลยเอาเกลือสปาผิวขัดวนเบาๆตอนอาบน้ำ ทาครีมที่ไม่เหนียวเหนอะหนะ ละทาแป้งเด็กค่ะ ดีขึ้น

ช่วงยร้จะนี้จะเริ่มคัน้ยอะขึ้นจ้า บ้านนี้ก็เป็นจ้า พยายามทาครีมที่มีมอยเจอร์ไรเซอร์เยอะๆ ทาบ่ายๆจ้า

คันเหมือนกันคะ แต่ใช้เล็บจิ้มๆพอให้หายคันคะ แล้วลูบเอา บางทีทำเป็นไม่สนใจ แต่ก็ทรมารมาก สักพักก็หาย

มีค่ะ พึ่งขึ้นตอนได้ 8 เดือน ตอนนี้ 9 เดือน ผื่นเบาลงแล้วค่ะที่ท้อง แต่จะมาขึ้นเยอะที่หน้าอกกับหลังแทน

เป็นเหมือนกันค่ะ บ้านนี้เป็นทั้งตัวเลยและคันด้วยค้ะยิ่งเกลายิ่งขึ้นค่ะ หมอให้ยามาทาก้อไม่หายจร้า

Post reply image