1239 ตอบกลับ

เป็นค่ะ แต่ไม่ขนาดขึ้นผื่น แต่เกาจนแดงเลยค่ะ ก่อนหน้านี้ไม่เป็น เป็นช่วง34 week ค

เป็นค่ะ ตอนนี้25w เริ่มมีตุ่มเล็กๆขึ้นและคันมากแต่เกาไม่ได้ แบบว่ารำคาญมากค่ะ

พอคลอดน้องก็หายหมดค่ะแม่เราก็เปนตอนคลอดน้องคนแรกขึ้นแบบไม่มีที่ว่างเลยค่ะ

ตามด้วยค่ะ. ของนุก็มีแต่เป็นแค่23จุด แต่คัน ไม่หาย ไม่รู้ว่ามัน ทำเป็นตุ่มอะไร

เป็นค่ะผื่นเล็กๆ ตุ่มๆเต็มเลยเครียดไม่รู้จะทำยังไงจนปลงล่ะค่ะ ตามแขนขาก้มี

บ้านนี้เป็นจุดเล็กๆเหมือนยุงกัด คันเหมือนกันค่ะ เราขูดขมิ้นทา2-3วันหายเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เเขน ทั้งหน้าอก ทั้งหลังและหน้าท้อง นึกว่าเป็นอยู่คนเดียว

เป็นค่ะ​ ที่โคนแขน​ โคนขา​ ใช้วิคส์ทาก็หายค่ะ​ แต่ที่ท้องไม่กล้าทาวิคส์ค่ะ​

มีผื่นขึ้นตรงท้องค่ะ เหมือนรูขุมขนอักเสบ จะคันๆด้วยค่ะ ทำให้อยากเกามากๆเลย

บ้านนี้กำลังเป็นเลยคะ ไม่เกาก็ไม่ได้ คันแบบคันมากๆ เป็นทั้งท้อง ทั้งต้นขา