28 ตอบกลับ

บ้านนี้เจาะน้ำคร่ำค่ะ..แต่มีแบบตรวจเลือดด้วยคะ แต่เลือกเจาะน้ำคร่ำคะราคาไม่แรงแล้วแม่มีความเสี่ยงสูงด้วยคะอายุเยอะ

ส่วนมากถ้าฝาก รพ.รัฐ หมอจะให้เจาะเลือดคัดกรองดาวน์ซินโดรมก่อนค่ะ ถ้าหากมีความเสี่ยงสูงเจาะน้ำคร่ำเจาะฟรี

เจาะเลือดตรวจด้วยสารเคมีแม่น75% ถ้าเสี่ยงสูงเจาะน้ำคร่ำต่อ เจาะเลือดตรวจนิฟตี้แม่นยำ99% เจาะน้ำคร่ำ 100%

บ้านนี้ตรวจตอน 16 w รอผล 2 อาทิตย์ตรวจแบบเจาะเลือดจ้า รพ.รัฐ ถ้าหากความเสี่ยงต่ำเราจะไม่ได้เจาะน้ำคล่ำจ้า

เหมือนกันเลยค่ะเเม่

ตรวจ Nipt ค่ะ เป็นการตรวจการเลือด รู้ผลภายใน 10-14 วันค่ะ ทราบเพศเลย ค่าตรวจ 12,000฿ ฝากกับคลินิคค่ะ ตรวจตอน 12 W ค่ะ

เราก็จะตรวจแบบนี้แต่12500

VIP Member

บ้านนี้ตรวจตอน18wค่ะรอผล2อาทิตย์ ใช้วิธีเจาะเลือดตรวจค่ะ ผลออกมาเสี่ยงต่ำ โรงบาลรัฐตรวจฟรีค่ะ

ตรวจNipt ค่ะ ค่าตรวจอยู่ที่ 18,000.- รู้ผลภายใน 2อาทิตย์ พร้อมรู้เพศค่ะ ฝากไว้กับ รพ.เอกชนค่ะ

บ้านนี้เจาะน้ำคร่ำคะ เจาะตอนอายุครรภ์17วีค เพราะอายุเยอะด้วยแม่มีความเสี่ยงสูงคะ

VIP Member

ตรวจเลือดได้ตั้งแต่ 14-20 สัปดาห์ได้ค่ะ ตอนนี้ก็ตรวจแล้ว ผลออกมาน้องปกติดีค่ะ

มีตรวจจากเลือด ตรวจจากน้ำคร่ำ แล้วแต่วิธีที่คุณแม่สะดวกค่ะ