37 ตอบกลับ

ตามสรีระค่ะ บ้านนี้ 5เดือนกว่ายังแบนราบอยู่เลยค่ะ โฟกัสให้นน.น้องตามเกณฑ์พอค่ะแม่ อยากรู้นน.น้องแม่ซาวด์ดูได้นะคะ

ในใบคุณหมอเขียนให้6สัปดาห์ เป็นคนตัวเล็กเหมือนกันค่ะ พุงออกไวมากทั้งที่ทานไม่ค่อยได้😂

บ้านนี้ก็ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ กลัวน้ำหนักลูกไม่ถึงเกณฑ์เหมือนกันเลยค่ะ ได้ 18w ค่ะ

ปกติค่ะ บ้านนี้ท้อง2 ตอน 5 เดือนยังไม่ออกเลยค่ะ มาออกช่วงหลังนี้เองค่ะ

เราก็เล็กเหมือนกันเราได้28wแล้วเราท้องแรกนี้ผิดปกติมั้ยคะ#ขอถามหน่อย

ของเรา9เดือนใหญ่กว่านี้หน่อยเดียวเองค่ะลูกออกมาแข็งแรงดี นน.2960

ให้แม่กินอาหารที่มีประโยชน์ค่ะ ลูกจะได้แข็งแรง น้ำหนักตามเกณฑ์

อย่าไปสนใจคะว่าท้องเล็กตอนนี้ท้องจะใหญ่ขึ้นเมื่อใกล้คลอดคะ

เรา 12 สัปดาห์ เล็กกว่านี้หน่อยนึง กังวนเหมือนกันเลยคร้ะ

ของเราก็เท่านี้จ้า เดี๋ยวมันคงโตช่วง 24w หรือ 6เดือนขึ้นไป