9 ตอบกลับ

เรานัดคลอด 5 มิถุนานี้ค่ะ ปวดร้าวท้องน้อยจนถึงจิมิเหมือนกันค่ะ พลิกตัวทีนี้ร้องลั่น😂 ถามหมอแล้วหมอก่บอกว่าปกติค่ะเพราะเด็กกลับหัวและอยู่ต่ำใกล้มดลูก สู้ไปด้วยกันค่ะคุณแม่✌🏼🥰

กำหนด17มิ.ยบ้านนี้แตก17พ.คจ้าน้ำเดินตลอดเลยเจ็บท้องคลอด12ชั่วโมงเต็มๆเลยค่ะเเม่ สู้ๆนะค่ะเเม่😊✌️

จะมาทรมานตรงที่ยังไม่ได้อยู่กับลูกนี้แหล่ะแม่😢เพราะน้องมีอาการหายใจเร็ว

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ใกล้เช้าๆจะมีน้ำใสๆออกจากช่องคลอดไม่มีกลิ่นเหม็นไหลเยอะจนเปียกก็มีค่ะ

เราพึ่งเริ่มเป็นตอน36+2ค่ะ นึกว่าฉี่เล็ดดมๆแล้วไม่ใช่ ไม่มีกลิ่น ไม่เยอะแค่เปียกๆที่กางเกง

แม่บ้านนี้กำหนด 10 มิ.ย คะ เป็นเหมือนกันเลยคะแม่ท้องสองแล้ว ปวดยันจิมิเลยคะ ปวดร้าวมากๆค่ะ

กำหนด 26 มิ.ย ค่ะ ตอนนี้มีอาการ เสี่ยวๆเสียดๆท้องน้อย แล้วก่อปวดก้นกบ เป็นบางครั้งค่ะ

กำหนดคลอดช่วงเดียวกันเลยค่ะ ของเรา 27 มิ.ย. แต่ท้องใหญ่มาก ใหญ่กว่าท้องแรกมากๆ เลยค่ะ แบบกินก็ไม่ค่อยได้นะคะ แต่ท้องใหญ่มาจากไหน

TapFluencer

ตกขาวเป็นน้ำเนี่ยละตอนเช้าเยอะมาก ชอบทำไห้สงสัยว่าน้ำอะไรกันเเน่บ้างที555

น้ำคร่ำจะเปนใสๆๆไม่มีกลิ่นค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยคะ 35+5 นอนนี้ไม่อยากขยับเลยปวดไปหมด

เป็นเหมือนกันค่ะแม่