7 ตอบกลับ

ไม่มาก แต่ก็ไม่ได้น้อยมากค่ะ แต่ก็ทานไข่ วันละฟองสองฟอง อกไก่ เนื้อปลา กล้วยน้ำว้า แต่ก็อย่าเยอะไปนะคะ มากไปก็ไม่ดี

กินพวกโปรตีนเยอะๆค่ะ ไข่ต้ม นม น้ำเต้าหู้ กล้วย บ้านนี้ชาวตอน 36วิค น้องน้ำหนัก3200g แล้วค่ะ นัดผ่า 4 พ ค ค่ะ

ของแม่นี่นัดผ่าวันที่6 พ.ค. ค่ะ แอบกังวลมาก กลัวเรื่องน้ำหนักน้อง

เหมือนบ้านนี้เลยค่ะ 37w4d 2400gตอนซาวน์ กังวลมาก แต่พอผ่าออกมา2745g. ปัจจุบันน้อง3เดือน7กก.แล้วคับ

ผ่าฉุกเฉินตอน37w4dค่ะ ซาวก่อนผ่า2,400g ผ่าฉุกเฉินเนื่องจากแม่ท้องเสีย,รกเสื่อม,น้ำคร่ำลดค่ะ

เน้นไข่ต้มวันละ7ฟองกับนมจืดวันละ4กล่อง ขึ้นเร็วค่ะ หมอแนะนำมาค่ะ

กินนมกินไข่เยอะคะแม่

ดูจากตารางถ้าตามเกณฑ์น่าจะปกตินะคะ

VIP Member

ทานเนื้อ นม ไข่ค่ะ เพิ่มน้ำหนักลูก

เนื้อนมไข่เน้นๆเลยค่ะ