2 ตอบกลับ

กินรสเผ็ดไม่มีผลกับลูกค่ะ แต่แม่อาจจะแสบท้อง อาหารไม่ย่อยกว่าแม่ ๆ ท่านอื่น บ้านนี้ก็กินค่ะแสบคอแสบอกสะใจดีมาก 55555

บ้านนี้ก็ทานค่ะ ทานเผ็ดมากด้วยซ้ำคุณหมอบอกว่าไม่มีผลต่อเด็กในท้องค่ะเพราะลูกไม่ได้รับรู้รสชาติแต่ได้รับแค่สารอาหารที่เราทานเข้าไปค่ะ

ไม่มีค่ะ ตอนท้องทางนี้กินเผ็ดมาก ส้มตำ ยำต่างๆ ก๋วยเตี๋ยวก็ใส่แค่พริกป่น น้องออกมาก็ปกตินะคะ พัฒนาการตามวัยค่ะ

โดนบ่นเหมือนกันค่ะ แต่ถ้าไม่กินเผ็ดก็กินไม่ลงอยู่ดี ผมบางผมหนาอยู่ที่กรรมพันธุ์ค่ะ อยากกินกินค่ะแม่ แค่อย่าให้ท้องเสียก็พอ