10 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เดือนหน้าแล้วคะอยู่ไหนก็ไม่สบายแล้วคะปวดเมื่อยสุดๆหนักไปหมดเดินไม่ค่อยไหวแล้วทรมารมากเลยนั้งร้องไห้ก็มีเหนื่อยมาก

ขอบคุณคะแม่🥰🥰🥰แม่ก็สู้ๆนะคะเเข็งแรงทั้งแม่และน้องจ้า

VIP Member

บ้านนี้ 36+6 แล้ว ก็มีบ้างค่ะ เวลานั่งนานๆ แต่ก็พอทนได้ เวลานอนใช้หมอนหนุนพุงจะนอนสบายขึ้นไม่เจ็บพุงและหลังค่ะ

คุณแม่แอบนอนหงายหรือเปล่าคะเพราะจะทำให้คุณแม่ปวดหลังค่ะเพราะน้ำหนักน้องและมดลูกจะหน่วงไปทีหลังค่ะ

นอนบ้างค่ะ แต่ไม่บ่อยแต่จะตะแคงซ้ายบ่อยกว่า เพราะตอนนี้น้ำหนักก้เยอะแล้ว น้องใกล้จะแตกแล้วด้วย ก้ทำอะไรลำบาก

เป็นค่ะ เวลาจะพลิกตัวตะแคงอีกข้างทรมานสุดๆ ทั้งหนักทั้งหน่วง

ยังไม่ใกล้คลอดก็มีอาการแล้วค่ะ ปวดไปหมดทั้งตัว 😅

VIP Member

บอกตรงว่าทรมานกับการปวด นอนไม่หลับเลย

บ้านนี้เวลานอนปวดขาหนีบมากค่ะ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ

Super Mum

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ

เป็นค่า