20 ตอบกลับ

ลาตอน 36 วีค ขอพักผ่อนก่อนคลอด 39 วีค ตอนแรกจะคลอดเอง เลยขอพักก่อน เพราะกำหนดเวลาแน่นอนไม่ได้ แต่พอ 39วีค หาฤกษ์ ตัดสินใจผ่า เพื่อความปลอดภัย เพราะสายสะดือพันคอน้องค่ะ

35 week ค่ะ เพราะเดินทางกลับ ตจว ถึงบ้านปุ้ปแอดมิทเลยค่ะ ก่อนหน้าทำงานหนักเกินไป ท้องแข็ง หมอกลัวคลอดก่อนกำหนด ตอนนี้ นอนเฉยๆ ห้ามเดินเยอะ ห้ามทำงานอะไรเลยค่ะ

VIP Member

7เดือนค่ะ คลอดเมื่อไหรบอกหัวหน้าเขาจะนับให้อีก3เดือนถึงกำหนดกับมาทำงาน

ตั้งใจว่าจะทำงานจนใกล้วันคลอดเลยคะ จะได้มีเวลาอยู่กับลูกเต็มๆ 3 เดือน

เอาที่คุณแม่ไหวค่ะ บ้านนี้ทำจนวันคลอดค่ะ เช้านั่งทำงาน บ่ายลาคลอด

บ้านนี้ทำงานจนถึงวันจะคลอดเลยค่ะ ลาเตรียมตัวก่อนวันคลอด 1 วันค่ะ

8เดือนค่ะ เพราะกลับมาคลอดต่างจังหวัดค่ะ

เหมือนกันเลยคะ จะกลับไปคลอด ตจว.

8เดือนจ้าอิแม่เดินไม่ไหวว

บ้านนี้ลาตอน9เดือนค่ะ

บ้านนี้ลาวันคลอดเลย