12 ตอบกลับ

VIP Member

ช่วงแรกๆ เบื่ออาหารมาก แต่พอเข้า25week คุณหมอเริ่มดุ ให้ทานอาหารเยอะขึ้นหน่อย ตั้งแต่นั้นมาก็เริ่มทานเยอะขึ้นค่ะ จนตอนนี้ เอนจอยกับการทานมากๆ😂 สู้ๆนะคะคุณแม่ ✌🏻❤️

เราเป็นคนชอบกินกระเพราและก็รสชาติเค็ม ตอนนั้นยังไม่รู้ตัวว่าท้องเราเหม็นกระเพรากับน้ำปลามากค่ะ ณ.ตอนนี้ก็คือเบื่ออาหารนี้แค่ได้ยินชื่อก็ไม่อยากกินแล้วค่ะ 😂

เหมือนกันเลยค่ะ อาหารที่ชอบแค่พูดรุ้สึกเหม็นจะอาเจียน

ของเราถ้ากินอะไรติดต่อกันหลายๆวัน จะเบื่อจนไม่สามารถใส่เข้าปากได้อีกเลยค่ะ แค่นึกหรือได้กลิ่นคือจะอาเจียน บางอย่างซื้อมาเยอะซะด้วย 🥲

TapFluencer

เป็นตอนนี้เลยค่ะ แทบไม่อยากกินอะไรเลย รู้สึกอาหารไม่อร่อย กินสองสามคำก็วางช้อนแล้ว ทั้งที่เมื่อก่อนเป็นสายชอบกินมาก 🥲🥲🥲

เป็นคะตอนนี้ใกล้คลอดแม่ก็ยังเป็นอยู่เบื่อทุกอย่างที่เคยชอบ แต่พอแพ้ท้องแทนอยากกินทุกอย่างที่ไม่เคยกิน😂

ท้องอ่อนๆไม่น่ากังวลคะแต่ถ้าท้องยิ่งใกล้คลอดแล้วน้ำหนักลดลงแบบนี้อัตรายเสี่ยงต่อน้องน้ำหนักน้อยคะ บ้านนี้ตอนท้องอ่อนๆน้ำหนักไม่ขึ้นเลย มาขึ้นตอน7เดือน

มีเบื่อเป็นพักๆค่า พอเริ่มเบื่อก็จะคิดหาแต่อาหารที่มีประโยชน์แล้ว ไม่กินตามปากเหมือนเคยแล้ว

เบื่อช่วงไตรมาส1-2 ค่ะ น้ำหนักไม่ขึ้นเลยค่ะ พอไตรมาสที่3 ขึ้นมาเร็วมากค่ะ 7 โลแล้วตอนนี้ 32 วีคค่ะ

น้ำหนักขึ้นเยอะมากเลย 😉

เบื่อช่วง3เดือนแรกค่ะ น้ำหนักลดเอาๆ พอเดือนที่4กลับมากินปกติเลย

เป็นค่ะ 32wแล้ว เบื่อมาก กินอะไรก็ไม่อร่อยเลย

TapFluencer

เป็นค่ะ จากที่เคยชอบกลายเป็นไม่อยากกินเลยค่ะ

👧🏻❤️👧🏻