26 ตอบกลับ

VIP Member

ทำได้ช่วง 4-6เดือน แต่ปรึกษาหมอที่เราไปฝากครรภ์ และแจ้งหมอทำฟันทราบด้วยนะคะ อย่าลืม ทานยาอะไรอยู่ ติดยาไปให้หมอฟันดูด้วยค่ะ ของเรา ทาน aspairin ป้องกันภาวะครรภ์เป็นพิษ บอกหมอฟัน เค้าก้อทำเบาๆมือค่ะ เพราะยาตัวนี้ทำให้เลือดออกง่ายค่ะ

บ้านนี้ ขูดหินปูน+อุดฟันตอน 4เดือนค่ะ แต่ถ้าต้องมีผ่า อาจจะต้องรอคลอดก่อน เพื่อความปลอดภัยเรื่องติดเชื้อ ปรึกษาแพทย์ดูก่อนก็ได้ค่ะ

5 เดือนทำได้ค่ะ บ้านนี้เพิ่งไปถอนฟันคุดและอุดฟัน มาเมื่อวานค่ะ แต่ต้องบอกกับแพทย์นะคะว่าตั้งครรภ์อยู่เพราะอาจต้องเอกซเรย์ค่ะ

บ้านนี้หาหมอฟันเป็นประจำ หมอบอกจะทำให้ตอนช่วง 4-6 เดือนค่ะ หลังจากนั้นหมอจะไม่ทำให้

โรงพยาบาลที่ฝากทำให้ค่ะทำตอนท้องได้6เดือนกว่าๆทำตั้ง3ครั้งขูดหินปูน2,อุดฟัน3ครั้ง

เราขูดหินปูนตอน 5 เดือนค่ะ ถ้าอยากทำฟันแนะนำให้ทำช่วง 4-6 เดือนจะดีกว่าค่ะ

ทำได้ช่วงไตรมาส ​2 4-6 เดือนค่ะ เราไปทำมา ไปทุกวันจนทำครบทุกซี่ค่ะ

ของเราหมอแนะนำให้ทำช่วงอายุท้อง4ถึง6เดือนน่ะค่ะ

ทำฟันตอน 4 เดือนกว่าค่ะ ขูดหินปูน เคลือบฟลูออไรด์

แม่บ้านนี้ทั้งถอน..อุด..ขุดหินปูน ทำช่วงห้าเดือน