14 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยค่ะแม่ ทางนี้พยายามทานผลไม้ ช่วงนี้ก็ทานชมพู่ กับ มะม่วงค่ะ ช่วยได้บ้างแต่ไม่มากค่ะ

ลองมะละกอดูนะคะ

นอกจากกินผักผลไม้ น้ำ ให้มากขึ้น แล้วก็น้ำลูกพรุนตอนตื่นนอน หรือก่อนนอน1แก้วก็ได้ค่ะ

ของเรากินไรที่เป็นกากใยไม่ช่วยไรเลย บอกหมอ หมอให้ยาถ่ายมากินเม็ดสีเหลือง 😅

ทานผลไม้ช่วยได้ค่ะ ตอนนี้ 5 เดือนแล้วยังไม่ผูกเลยค่ะ ผลไม้ช่วยได้มากๆ เลย

TapFluencer

ลองผลไม้ค่ะ บ้านนี้กินส้มละอยากถ่ายตลอดเลย😂😂

มะละกอคะ และกินน้ำเยอะๆ เยอะกว่าปกติคะ

ลองกินน้ำลูกพรุนก่อนอาหารเช้าดูนะคะ

นมเปรี้ยว แก้วมังกร โยเกริต์ ช่วยได้ค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

ลองทานพวกนมเปรี้ยว ผลไม้ดูนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ลองทานกล้วยน้ำว้าดูนะค่ะ