8 ตอบกลับ

✍️ มังกร=สิ่งเป็นสิริมงคล ✍️ กัปตัน=ผู้นำ ✍️ ธนู=ฉลาดหัวเแหลมเหมือนธนู ✍️ เมฆ=ขาวสะอาด ✍️ ตะวัน=สิ่งสวยงามของท้องฟ้า ✍️ เอก=คือที่หนึ่ง ✍️ สิงห์=ความเป็นผู้นำ ✍️ ต้นกล้า=คือการเจริญงอกงาม ชื่อผู้หญิงก็มีนะคะ+ความหมาย 🧡 ปลายฟ้า=ความสวยงามสดใส 🧡 หมิงขวัญ=กำลังใจของฉัน 🧡 ของขวัญ=สิ่งที่มีค่าทางใจ 🧡 มะลิ=ความขาวสะอาด 🧡 ทิชา=นก 🧡 ลานตา=แพรวพราวสวยงาม 🧡 กันตา=สาวสวย 🧡 ญาณิน=ผู้มีความรู้​ 🧡 ญาดา=นักปราชญ์ 🧡 ณิชา=สะอาด-บริสุทธิ์​ 🧡ดาริน=ของขวัญ 🧡 ธันยา=ผู้มีบุญมีโชค 🧡 โบนัส=สิ่งมีค่าที่รอคอย 🫶🫶🫶เผื่อสนใจคะ🫶🫶

TapFluencer

ตัวพี่ชื่อ เบิร์ดเดย์ค่ะ เกิดวันเดียวกับพ่อ ส่วนน้องชื่อ แอมแปร์ค่ะ หรือเรียกสั้นๆว่าน้องแอมป์ พ่อทำงานการไฟฟ้า เลยได้ชื่อนี้มาค่ะ ไม่คล้องจองกับพ่อแม่เลย 😅 ใช้ได้ทั้ง ชายและหญิงค่ะแม่

บ้านนี้พ่อแม่ได้เดินทางกลับต่างจังหวัดบ่อย ต้องเติมดีเซลเติมถังตลอด ก็เลยตั้งชื่อลูกชายในพุงไว้ว่า "ดีเซล"ค่ะ

บ้านนี้ได้ลูกชาย จะตั้งว่า น้องมังกร ค่ะ

แม่กับพ่อชื่ออะไรคะ มีอักษรในใจมั้ยคะ

คอปเตอร์ น้ำแข็ง คอนเน่ บ้านนี้ชาย3

บ้านนี้ลูกชาย เหนือฟ้า ค่ะ

มีก้า น่ารักกก