12 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอน 32w2d ขึ้นมา 3.6kg. (43.60)เองค่ะ น้อง 1,644g. หมอว่าน้ำหนักแม่ขึ้นน้อย แต่น้องตามเกณฑ์ปกติ แม่ก็โอเคค่ะ แขนแม่เล็กกว่าก่อนท้องอีกค่ะ😅

ดีแล้วค่ะ บ้านนี้ถ้าคลอดแล้วกลัวจะผอมกว่าก่อนท้อง เป็นคนน้ำหนักขึ้นยากมากค่ะ

ไม่ค่ะคุณแม่ น้ำหนักขึ้นกำลังดีค่ะ แต่บ้านนี้สิค่ะ28+3 น้ำหนักขึ้นแค่โลเดียวเองค่ะ

อ้อค้ะขอบคุนค้ะ

บ้านนี้26wขึ้นมา12โลแล้วจ้านัดตรวจเบาหวานวันที่1สิงหา งดของหวาน3วันทรมานมากๆค่ะ😄

ค้ะขอบคุนค้ะ

บ้านนี้น้ำหนักก็ไม่ขึ้นคะขึ้นทีละ1-2โลเองจะ28วีคแล้วแต่น้องก็ไปตามเกณฑ์คะ

โห้ดีมากๆเลยคะบ้านนี้ถึงยังไม่รู้เนี้ย😄😄😄

บ้านนี้จนน้องคลอดขึ้นมา6โล ตอนนี้ นน.เท่าตอนยังไม่คลอด45 โล

VIP Member

บ้านนี้พึ่ง21วีคเองค่าน้ำหนักขึ้นมา5โลแล้ว

ตลอดการตั้งครรภ์ไม่ควรให้เกิน 13 โลพอค่ะ

ปกตินะคะ ตอน 30w บ้านนี้ขึ้นมา 5 โลค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ 28 วีค 6 วัน ขึ้นมา 8 โลค่ะ

ไม่นะ กำลังดี

เดือนเดียวพุ่งพรวดแบบนี้ ไม่ค่อยดีน๊า ของเรา ท้องแรก หมอให้ขึ้นได้ ทีละ เดือนละ 1-2 โล ตลอดการตั้งครรภ์ น้ำหนักเราขึ้นมา 6 โล (เราเป็นเบาหวานแทรกตอนท้องแรกด้วย) ท้องสองเราเลือกกินมากขึ้น ตอนนี้ 33 วีค น้ำหนักไม่ขึ้นเลย ลงลูกหมด (เบาหวานไม่แทรก) น้ำหนักขึ้นเยอะ แม่กินหวานเยอะรึเปล่าค่ะ ลองเลือกกินดูนะ