6 ตอบกลับ

VIP Member

เพิ่งแท้งคนที่สองได้ไม่กี่เดือนนี้เองค่ะ ตอนแรกคิดว่า แท้งคุกคาม เลือดออกนิดหน่อย แต่เลือดออกเป็นลิ่มๆมีปวดเกร็งๆเหมือนเวลาเป็นประจำเดือน เลยไปหาหมอด่วนเลยค่ะ สรุปตามที่บอกข้างต้น แต่เป็นการแท้งตาการคัดกรองธรรมชาติค่ะ //แนะนำหาหมอทันทีที่เห็นเลือดค่ะ

แนะนำให้ไปพบแพทย์ดีที่สุดคะ #ไม่ควรเสี่ยง วันก่อนญาติท้อง 5 เดือน ตกเลือดแต่ไม่บอกใครปล่อยผ่านไป 2 วัน ปวดท้องอย่างรุนแรง ไปหาหมอ ผลออกมาคือน้องในท้องอ่อนแอแล้ว หมอเลยให้คลอดก่อนกำหนดจ้ะ แต่ตอนนี้น้องก็แข็งแรงดี ปลอดภัยมั้งแม่และลูกจ้า

ขอบคุนที่ให้คำแนะนำค้า

มีโอกาส50:50คะ ช่วงนี้ต้องดูแลตัวเอง ไม่ทำงานบ้าน หรือทำงานหนัก ยกของ งดมีเพศสัมพันธ์ ทานอาหารให้ครบ5หมู่ อย่าเพิ่มเรื่องเครียดให้ตัวเอง

ขอบคุณค่ะกลัวแท้งมากๆคะ

หาหมอก็ดีนะค่ะ ฝากครรภ์ยังค่ะ ดูแลตัวเองดีๆนะค่ะ ทำใจสบายห้ามเครียดเลยค่ะ

ยังไม่ได้ฝากคะ พอดีพึ่งฝึกงานเสจมีน้องตอนไปฝึกงานคะ กำลังจะไปฝ่กค้า

ปรึกษากับคุณหมอที่ฝากครรภ์นะค่ะ

ไปหาหมอเลยค่า