30 ตอบกลับ

ท้องผูก แนะนำให้ทาน กีวี่ วันละ 2-4 ลูกค่ะ บ้านนี้ทานแล้วขับถ่ายง่ายกว่าตอนก่อนตั้งท้องอีกค่ะ (ก่อนท้องเป็นคนถ่ายยากมากค่ะ ธาตุหนัก แต่ไม่ค่อยได้ทานกีวี่ เพิ่งมาอยากทานตอนท้อง พอทานแล้วติดใจเลยค่ะ) แถมช่วยให้ไม่เป็นหวัด ไม่ป่วยง่ายด้วยค่ะ เพราะกีวี่มีวิตามินซีสูงจ้า แช่เย็นๆ กินแล้ว ชื่นนนใจสุดๆ

ตอนเช้าตื่นมาเราจัดนมเปรี้ยว 1 น้ำผลไม้ 1 น้ำเปล่าเย็นๆ 1 จบเซ็ตนี้แล้วจะเข้าห้องน้ำเลย วันไหนรู้สึกอึดอัดก็จะทานสก๊อตลูกพรุน(นานๆทีนะคะเพราะหวานมาก)​ พยายามให้ตรงเวลาทุกวันค่ะ ระหว่างวันทานน้ำบ่อยๆนะคะ ขยับร่างกาย บิดตัวบ้างไรบ้าง พยายามสังเกตุตัวเองเอาค่ะ ว่าแบบไหนทำละได้ผล ❤️

มีช่วงท้องอ่อนเป็นเหมือนกันค่ะ แต่พยายามทานผลไม้ท้องจะค่อยๆปรับไปเรื่อยๆ จนถ่ายได้สะดวกเอง ผลไม้เลยค่ะ ส้ม มะละกอ กล้วย น้ำลูกพรุนก็โอนะคะ ดื่มน้ำให้เพียงพอ หลังตื่นนอนดื่มเลยค่ะให้ลำไส้ได้ทำงานลองทานวนไปดูน้า☺️✌🏻

VIP Member

แก้วมังกร แอปเปิ้ล ค่ะ ถ้าส้ม สัปปะรด ส้มโอก้อ มะละกอ ก้อดี แต่ต้องระวังเรื่องน้ำตาลนะคะ มี2ช่วงที่หมอจะให้เทสระดับน้ำตาล ระวังเบาหวานด่วยค่ะ โดนมาแล้วค่ะ เกือบไม่ผ่าน เพาาะชอบกินส้มกับสัปปะรดมากกกก

แนะนำเลยค่ะ ได้ผลดีมาก คือก่อนจะนอนให้กินกีวี่ สองลูกและมะละกอสัก สี่ห้าชิ้นค่ะ ตื่นเช้ามา อยากเข้าห้องน้ำตลอดเลย

มะละกอสุขจ้าบ้านนี้กินปุบนั่งไม่ถึง2นาทีปวดท้องถ่ายเลยจ้า นมเปรี้ยวมันมีกดนะค่ะพยายามอย่ากินเยอะน้าา

กินไฟเบ้อค่ะ. ซื้อกับหมอที่ รพ. แบบผงรสส้ม กินเช้าเย็นท้องจะหายผูกค่ะ

เคยลองทานผักลวกค่ะขับถ่ายโอเคขึ้นนะค่ะทานพวกผักต่างๆ

บ้านนี้อยากถ่ายท้องจะทาน ผักบุ้ง ชะอม ผักต่างๆค่ะ

มะละกอค่ะ แต่เรากินขนุน ถ่ายคล่องกว่ามะละกออีก