41 ตอบกลับ

กินได้ค่ะ แต่ควรกินสลับกับนมถั่วเหลือง นมอัลมอนด์ น้ำเต้าหู้ นมตราหมีนะค้าแม่ กินอะไรซ้ำ ๆ เยอะ ๆ น้องมีโอกาสคลอดออกมาแล้วแพ้สิ่งนั้นได้ค่ะ

กินได้ไม่เกิน2กล่องต่อวันค่ะปริมานนี้กินได้ทุกวันไม่มีปัญหาค่ะ แต่ถ้าจะให้ดีคือสลับกับนมถั่วค่ะ

VIP Member

กินได้ค่ะ แต่กินสลับๆกัน ทั้งนมถั่วเหลือง นมวัว อย่ากินเดิมๆซ้ำๆตลอดๆ น้องอาจแพ้ได้ค่ะ

VIP Member

ทานสลับกับนมถั่วเหลือง เปลี่ยนหลายๆนมก็จะเลี่ยงการแพ้นมของลูกได้ค่ะ

ทานทุกวันค่ะตอนเช้าตอนเย็นจะเปลี่ยนเป็นน้ำเต้าหู้หรือแลตตาซอยค่ะ

หมอแนะนำเราว่าให้กินนมวัวสลับนมถั่วเหลืองบ้าง น้ำเต้าหู้บ้างค่ะ

VIP Member

กินใด้ค้ะ ปต่ควรสลับๆกันกับยี่ห้ออื่นด้วยน้ะค้ะ น้องจะใด้ใม่แพ้

สลับกินให้หลากหลายค่ะ บ้านนี้กินน่ำเค้าหู้ แอนมัม ดีน่า ดัชมิล

ไม่เป็นค่ะบ้านนี้ก็กินค่ะสลับกับนมตราหมีกินจนน้องคลอดเลยค่ะ

VIP Member

กินสลับกันค่ะแม่ นมชง นมแพะ นมวัว นมถัวเหลืองต่างๆ กินไปเลยแม่