7 ตอบกลับ

บ้านนี้ใช้ผ้าหนาๆหน่อยปิดอกน้องไว้ค่ะ หรือให้น้องนอนกอดไปเลย ช่วยได้จ้า ถ้านอนกับเเม่เอามือวางที่อกน้องเลยค่ะ เวลาสะดุ้งตบที่อกน้องเบาๆ หรือตบตูดเเทนก็ได้

ของเราใช้ชุดห่อตัวlove to dream ค่ะ แต่เราใช้แค่นอนตอนกลางคืน กลางวันน้องก็ยังสะดุ้งอยู่เหมือนเดิม แต่กลางคืนดีหน่อยค่ะ

เราต้องห่อตัวเหมือนตอนเเรกเกิดไหมคะ

อาการนอนผวา หรือสะดุ้ง เป็นอาการของเด็กช่วงวัย 0-3 เดือน หากมีอะไรมากระตุ้นเช่น เสียงดัง แสง ทำให้สะดุ้งได้

บ้านนี้ไม่ได้ห่อตัวน้องนะคะแต่ให้นอนตะแคงเอาหมอนหนุนหลังไว้ค่ะน้องไม่สะดุ้งนอนยาว4-5ชั่วโมงเลยค่ะ

VIP Member

ผ้าขนหนูค่ะ พับทบประมาณ4ครั้ง เอาทาบไว้บนอกน้องค่ะ น้องจะค่อยสะดุ้ง

เราให้ลูกนอนคว่ำค่ะ ไม่สดุ้ง นอนหลับนานเลยค่ะ 2 เดือน 23 วัน

ห่อตัวไว้คะ ตอนนอน