20 ตอบกลับ

บ้านนี้ 2 เดือน 4.5 ค่ะ นมแม่ล้วน นมใสคือนมส่วนหน้า แต่บ้านนี้ก็ให้กินทุกครั้งไม่ปั้มออก เพราะมีประโยชน์​เหมือนกัน แต่จะให้กินจนเกลี้ยงเต้าแล้วค่อยปลี่ยนข้าง นน.น้อยเพราะกินนมแม่ไม่ต้องกังวลค่ะ ขอแค่น้องสุขภาพ​แข็งแรง พัฒนา​การดีตามเกณฑ์​

ให้น้องดูดนมบ่อยๆค่ะ ถ้าปั้มบางทีมันไม่เกี้ยงเต้าเหมือนน้องดูดค่ะ เคยปั้มหลังจากน้องดูด น้ำนมข้นมากค่ะ อยู่ที่อาหารการกินด้วยค่ะ กินของที่มีประโยชน์ กินอิ่มๆ นอนหลับพักผ่อน วันไหนนอนน้อยบ้านนี้น้ำนมจะใสเลยค่ะ

น้ำนมใสๆเเม่เก็บไว้ตอนน้องทัองอืดหรืออึไม่ออกดีนะคะไม่ต้องทิ้งเลยเพราะนมส่วนหน้าใช้ขับถ่ายดีมาก พยายามปั้มนมส่วนหลังออกมาให้ได้เยอะๆเลยค่ะ จะทำให้น้ำหนักน้องดีค่ะ

VIP Member

คือให้ดูดไม่หมดเต้าหรือเปลี่ยนเต้าเร็วเกิน​ ควรให้ดูดจนนมฟีบเพื่อให้ลูกดูดถึงนมท้ายๆ​

อ้อขอบคุณคะ💕

ปั๊มส่วนต้นออกก่อนประมาณ5-10นาทีค่ะ น้ำนมส่วนต้นจะช่วยเรื่องขับถ่ายแต่ไม่อยู่ท้องค่ะ

แคปมาจากดาราท่านนึง คุณเนยค่ะ ลองทำตามดูนะคะแม่ มีเมนูบำรุงน้ำนมเยอะเลยค่ะ

ขอบคุณคะ💕

ของเราจะปั๊มใสๆทิ้งทุกครั้ง แล้วค่อยให้เข้าเต้า ทุกครั้งลองดูนะค้ะ

คะจะลองดูขอบคุณคะ

ปั๊มให้นานขึ้นค่ะแม่ นมส่วนหลังสีจะขุ่นกว่ามีไขมันมากกว่าค่ะ

จะทำดูคะ💕

บ้านนี้พยายามปั้มนมส่วนหน้าออกเก็บไว้เวลาลูกเข้าเต้า

ใช่จ้า

กินนมส่วนหลังเยอะๆค่ะเน้นกินให้เกลี้ยงเต้า