8 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนนั้นจำได้ว่าเจ็บท้องคลอดมากๆตอน1ทุ่มค่ะ จะคลอดอยู่บนรถเลยไม่กล้าเบ่งกลัวน้องหลุดออกมาพอถึง รพ. เซ็นชื่อปุ้บพยาบาลบอกให้เปลี่ยนเสื้อผ้า น้องก็คลอดออกมาเลยค่ะ คลอดในห้องเปลี่ยนเสื้อผ้าเลย เจ็บท้องรวมๆ2ชม.

ไม่ค่อยเจ็บค่ะเพราะหมอฉีดยาชาให้แต่พอหมดฤทธิ์ยาก็จะระบมๆหน่อยของเราคลอดตอนเช้าไประบมตอนกลางคืนแผลฉีกเยอะมีไข้เลยค่ะ จากนั้นก็จะค่อยยังชั่วขึ้นเรื่อยๆ

ขอบคุณมากนะคะ ❤️

เอาจิงๆตอนกรีดตอนเย็บไม่รู้สึกไรเลยคะเพราะมันเจ็บท้องเยอะสุดเจ็บจนอย่่างอื่นที่ว่าเจ็บยังเจ็บไม่เท่าเลยคะ ตอนนี้ท้องสองแล้วก็ยังกลัวอูย่เลย😂😂

งงๆ คลอดเองก้ต้องกรีดต้องเย็บนะคะ ทำไมถึงไม่มีแผล ไม่ได้เย็บอ่ะค่ะ

ทำไมถึงไม่ได้กรีดคะ อยากรู้ค่ะ อยากคลอดเองแต่ไม่อยากโดนกรีด 🤭

กรีดไม่เจ็บเท่าตอนเย็บค่ะ แต่เดี๋ยวก็หายตามกลไกธรรมชาติ

ตอนกรีดไม่เจ็บแต่ตอนเย็บน่ะเจ็บ

ไม่เจ็บค่ะ