7 ตอบกลับ

นวดเบาๆประคบร้อน ปั่นจี๊ดบีบมือ นมแข็งเพราะระบายออกไม่ได้ ให้ลูกดูดคือตัวช่วยดีที่สุด ดื่มน้ำเยอะๆ งดพวกมันๆ กะทิ ขนมปัง เบเกอรี่ นม เนย งดไว้ก่อนแล้วค่อยมาทดลองทีหลังว่าตันเพราะพวกนี้มั้ย อย่าปล่อยเต้าคัดนานถ้าลูกไม่ค่อยดูดควรมีเครื่องปั๊มช่วยระบายออก ไม่ไหวควรหาหมอนะคะเดี๋ยวจะอักเสบ

นวดคลึงทั่วๆ ประคบร้อน ให้ลูกดูด ช่วย พยายาม ให้ออกจนเกลี้ยงเต้านะคะ

กินน้ำขิงอุ่นๆ แล้วก็ประคบร้อนค่ะ

Super Mum

ประคบแล้วให้ลูกดูดหรือปั้มออกค่ะ

ประคบร้อน ให้ลูกดูด ปั๊มนมค่ะ

ประคบร้อนค่ะ

ทำแล้วค่ะเเต่ยังเป็นอยู่

ประคบร้อน