186 ตอบกลับ

กำหนด 2/8 ยังไม่ทราบเพศเลย วันที่17 หมอนัด ถ้าหมอซาวให้รอบนี้ ว่าจะถามเพศเลย ไม่รู้จะเห็นหรือยัง เราอยากได้เด็กผู้หญิง เพราะท้องแรกได้เด็กผู้ชายไปแล้ว 😊 ลุ้นๆ

15w พึ่งไปหาเมื่อวันที่9มา หมอบอกว่าน้องอาจจะเป็นผู้หญิงค่ะ แต่ถ้าอยากแน่ใจให้ไปซาวอีกที20เมษาเลยค่ะ 🥺 อิแม่อยากรู้เพศลูกแล้ว ตอนนี้ใจร้อนมาก🥺🥺

คุณหมอบอกได้ลูกสาว แต่แม่ก็ยังแอบกลัวปิกกะจู่จะโผล่ อยากได้ลูกสาว .. แม่ๆช่วยดูหน่อยคะ ว่าจะได้ลูกสาวจิงไหม กำหนดคลอด 24 ส.ค

สิงหาค่ะที่ไม่รู้อะไรเลยแม้แต่เสียงหัวใจเด็ก ฝากท้องได้เดือนกว่าๆแม่แต่หมอก่ไม่ได้เจอหมอนัดทีก่ได้แต่ตรวตเลือดตรวจฉี่

16 สิงหาคม เพศหญิงค่ะ รู้ตอน15สัปดาห์ ไปอัลตราซาวด์แล้วน้องอ้าขาพอดี หมอบอกได้ลูกสาวนะคะคุณแม่

28 สิงหา ยังไม่รู้เลยค่ะ หมอบอกรอเดือนหน้า ตอนนั้นซาวตอน 15+2 w แม่ตื่นเต้นจะแย่ ลุ้นต่อ

กำหนดคลอด 23 สิงหา ตอนนี้ได้15w+5d บ้านนี้คุณหมอบอกว่าน่าจะเป็น ผญ รอซาวด์อีกที 4/4/64 💖

ลุ้นๆค่ะ💖

27สิงหาค่ะ ซาวด์ตอน13วีค ลุงหมอบอกน่าจะเป็นผญ. ลุ้นมากค่ะว่าเผลอๆจู๋จะโผล่มั้ยย😂

ลุ้นเหมือนกันค่ะ ซาว14วีค หมอบอกผู้หญิง แต่ลุ้นว่าจะมีช้างน้อยโผล่มาทีหลังไหม🤣

ยังไม่รู้เลยค่ะ หมอบอกรอเดือนหน้า ตอนนั้นซาวตอน 15+2 w แม่ตื่นเต้นจะแย่ ลุ้นต่อ

28 สิงหาค่ะ 15สัปดาห์ คุณหมอบอกว่ายังดูไม่ได้น้องยังเล็กอยู่ อยากรู้แย่แล้วค่ะ