6 ตอบกลับ

คุณแม่ห้ามเครียดค่ะ เพราะนอกจากไม่ช่วยอะไร ยังจะส่งผลต่อเด็ก ทำใจดีๆไว้ค่ะ ถึงเวลาถ้ารกอาจขยับตัวขึ้น ขึ้นอยู่กับโชค และดูแลการปฏิบัติตัวของเราเองค่ะ บ้านนี้ผ่านมาแล้ว เป็กำลังใจให้ค่ะ

เราเคยมีเลือดออก เพราะรกเกาะต่ำค่ะ คุณแม่ไม่ต้องเครียดจนเกินไปนะคะ พักผ่อนให้เพียงพอ อย่าเดินเยอะ งดเพศสัมพันธ์ค่ะ

บ้านนี้ตอนท้องอ่อนๆรกก็ต่ำค่ะ ตอนนี้ 25 w น้องดันรกขึ้นมายุ่ในตำแหน่งที่ปกติแล้วค่ะ อย่ากังวลค่ะแม่

บ้านนี้เป็นตอนสามเดือนกว่าพออายุครรภ์มากขึ้นรกจะลอยขึ้นไปอยู่ด้านบนค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ จะพยายามไม่เครียดแล้วค่ะ😊😊

เอาใจช่วยคะแม่ สู้ๆ