15 ตอบกลับ

น่าจะไม่สมบูรณ์จริงๆค่ะ ปกติจะกลมๆ รีๆ ของเราตอนแรกก็กลมๆ ดี แต่พอเจอภาวะแท้งคุกคาม ถุงเริ่มยืดออกรีๆ ยาวๆ ค่ะ ใจคอไม่ดีเหมือนกัน แต่ตอนนี้คุมได้ปกติแล้วค่ะ ถุงกลับมาสวยและน้องเติบโตตามอายุครรภ์ดีแล้วค่ะ

คุณแม่ยำรุงยังไงค่ะ

แม่อย่าคิดมากนะ เมื่อเวลาผ่านไปถุงจะดีขึ้นจ้า แม่บ้านนี้ซาวตอน 7+4w หมอบอกถุงตั้งครรภ์ผิดรูป หมอนัดซาวเดือนต่อมา ก้อปกติแร้วจ้า ตอนนี้น้องเเข็งเเรงดีดิ้นเก่ง 28 wแร้วจ้าาา สู้ๆนะค่ะแม่

ตอนนี้แม่ยุติการตั้งครรภ์ไปแล้วค่ะ 9w+5 ทั้งตรวจเลือด ทั้งซาวด์ผ่านช่องคลอด หลายรอบมากๆค่ะ สรุปท้องลม ตัวอ่อนฝ่อ น้องไม่สามารถเจริญเติบโตได้ค่ะ เสียใจที่สุดเลยค่ะ ขอบคุณทุกๆคอมเม้นนะคะ

ของเรานัดพฤหัสบดีนี้ ตรวจผ่านช่องคลอดไม่เจอเด็กหมอสันนิษฐานว่าท้องลม

VIP Member

เราไมาเคยซาวว์ช่วง นี้เลย ไปรพ.อีกทีก็ 2เดือนจะ3 แล้ว บอกหมอว่าจำปจด.ไม่ได้หมอเลยไม่ได้เร่งรีบไร พอหมอนัดอีกทีก็ 3เดือนแล้ว กว่าจะได้ซาวว์ก็4 เดือน 2สัปดาห์ แล้วค่ะ

มีโอกาสท้องลมค่ะเพราะปกติถุงตั้งครรภ์จะเป็นวงกลมหรือวงรีและจะมีไข่แดงหรือตัวอ่อนฝังอยู่ลักษณะแบบนี้แปลกมากเหมือนถุงตั้งครรภ์ไม่สมบูรณ์เลย

ทีแรกไม่สวยค่ะ แต่เห็นตัวเด็ก ตอนนั้นมีภาวะแท้งคุกคามด้วย หมอฉีดยากันแท้ง นอนรักษาตัว ต่อมาซาว ก็สวยกลมขึ้นเป็นปกติค่ะ สู้ๆค่ะ

เป็นเหมือนเราเลย ของเราเป็นวงรี ตรวจผ่านช่องคลอดแต่ไม่เจอเด็ก

เพื่อนเราพี้งหลุดไปเอง ถุงตั้งครรภ์เล็ก เมื่อวานไปซาวน้องไม่มี

เหมือนถุงตั้งครรภ์ไม่สมบูรณ์เลยค่ะ รอลุ้นซาวอีกครั้งนะคะ

เพิ่งเคยเห็นถุงตั้งครรภ์แบบนี้เหมือนกัน แปลก