16 ตอบกลับ

บ้านนี้นัดถี่แต่17wค่ะหมอให้เลือก1อาทิตครั้งกะ2อาทิตครั้งแม่เลือก2อาทิตครั้งประหยัดค่าใช้จ่ายอีกนิด

บ้านนี้หมอนัดถี่ช่วง9เดือนค่ะ อนามัยจะนัดทุกอาทิตย์เเต่คลีนิคที่ฝากพิเศษนัดทุก2อาทิตย์ค่ะ

ของเราหมอจะนัดถี่ช่วง7-8เดือนเนื่องจากเป็นช่วงที่ใกล้คลอดแล้วนะคะ

ฝากรพ.รัฐหมอเริ่มนัดถี่ทุกๆสัปดาห์ตอนอายุครรภ์36วีคค่ะ

บ้านนี้นัดถี่ทุกอาทิตย์ ตั้งแต่36ไปจ้า จนกว่าจะคลอด

พอถึง35วีค นัดทุกอาทิตเลยคะแม่เพราะน้องใกล้ออกแล้ว

บ้านนี้ 34 ขึ้นไปค่ะ ท้องแรก ท้อง2ยังไม่แน่ใจ

34-35ค่ะบ้านนี้35+3หมอนัดทุกอาทิตย์เลย

ช่วง32วีคเป็นต้นไปค่ะ

บ้านนี้หมอนัดถี่ตอน37ค้ะ