12 ตอบกลับ

บ้านนี้พาไปวัดแล้วโกนออกเองค่ะว่าจะไม่โกงหมดแต่พออ่านเจอโกงแล้วจะทำให้เลี้ยงง่ายบ้านนี้จัดเรยค่ะ ตอนนี้6เดือนแล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ครบเดือน ให้คนแก่อายุเยอะๆที่นับถือตัดให้และครอบครัวค่ะ ละไปโกนหัวที่ร้านเอาค่ะ

บ้านนี้ให้พระกริบให้นิดนึงแต่ก็มาโกนที่บ้านเองจ้า

VIP Member

บ้านนี้ห้พระตัดห้นิดหน่อยเเล้วมาโกนเองค่ะ

VIP Member

น้องบ้านนี้ใช้กรรไกรตัดเอาคะ

VIP Member

บ้านนี้ตัดออกค่ะ

ปักค่ะ

บ้านนี้ให้คนแก่ตัดนิดหน่อย...แล้วจากนั้นพ่อเค้าก็เอาบัตตาเลี่ยนโกนเรยค่ะ

บ้านนี้ครบเดือนให้พระงับนิดหน่อยแล้วพาไปร้านตัดผมให้ที่ร้านโกนให้เพื่อความปลอดภัย ดีกว่าโกนเอง

VIP Member

บ้านนี้ตัดออกนิดหน่อยเอาฤกษ์ หัวน้องยังบางค่ะแนะนำถ้าหากแม่อยากโกนจริงๆรอน้อง3-4เดือนค่อยโกนก็ได้ค่ะ บ้านนี้ผมหนาเลยไม่โกน แต่หลานตัดออกเอาฤกษ์ตอน1เดือนแล้วรอโกน3-4เดือนค่ะ