9 ตอบกลับ

หาหมอเลยจ้ะ อ้วกมากจะเสียน้ำทำให้เกลือแร่ในร่างกายต่ำจะส่งผลเสียกับคุณแม่และน้องได้ หาหมอตั้งแต่เนิ่นๆ ดีกว่านะคะ ตัวเราก้แพ้หนักเหมือนกันค่ะ เข้า-ออก รพเป็นว่าเล่น แต่อาการก็จะค่อยๆดีขึ้นตามอายุครรภ์ค่ะ

ขอบคุณมากๆครับ

หนูเเพ้ยันๆง4เดือน กินแล้วอ้วก กินอะไรไม่ได้เลย เหม็นนู้นนี้อีก ไปเรียนก็จะเป็นลม ไปหาหมอหมอให้นอนให้น้ำเกลือเลย คือแพ้ท้องทรมารมากค่ะ พยามกินให้ได้เดี๋ยวจะไม่มีเเรงกินนิดหน่อยบ่อยครั้งก็ได้ค่ะ

VIP Member

เหมือนกันเลยคะ 4 เดือนแรกแพ้หนักมากกินไรไม่ได้ขนาดน้ำลายยังต้องคายทิ้งกลืนไม่ลงกิน อ้วก นอน วนไปถึง 4 ้เดือนถึงจะหายคะจากนั้นมาก็กินได้เหมือนเดิมนะคะ

ขอบคุณครับ

บ้านนี้ก็แพ้ กินอะไรก็ออก น้ำหนักลด 5 กิโล นอน รพ. ให้น้ำเกลือ 2 ครั้ง ต้องทำใจและอดทนคะ ตอนนี้ 20 วีค อาการแพ้เพิ่งหานคะ สู้ๆ ✌️✌️

กว่าจะผ่านจุดนั้น บ้านนี้ก็ร้องไห้ทุกวันคะ คุณหมอบอกให้อดทนอย่างเดียวคะ ✌️✌️

เป็นอาการคนท้อง เราห้อเป็น4-5เดือน หลังจากนั้นก้อหายไปเองจ้า

คือแพ้จนทานอะไรไม่ได้ค่ะจากน้ำหนัก 55 เหลือน้ำหนัก 47

เหมือนกันเลยจ้า

เป็นปกติค่ะ เรากว่าหายแพ้6เดือนนู้นค่ะ

ลองให้จิบน้ำขิงดูนะค่ะ

กว้ยหอมช่วยได้คะ

บ้านนี้แพ้หนักเหมือนกันค่ะแพ้ยัน 5 เดือนเข้าเดือนที่ 6 ค่ะทานกล้วยหอมลดละ 2 ลูก อาเจียนน้อยลงค่ะ