4 ตอบกลับ

ถ้าหมอไม่ได้บอกอะไรก็แสดงว่าปกติ ถ้าแม่ข้องใจถามหมอได้เลยคะ เราต้องใช้สิทธิ์ในการถามหมอ เพราะบางทีหมอจะไม่บอกอะไร อยากรู้อะไรถามเลยจ้า

VIP Member

ลูกศรสีฟ้าเป็นกระดูกต้นขาของเด็กค่ะ ปกติจะใช้วัดเพื่อคำนวนอายุครรภ์ วงกลมสีแดงคือส่วนตัวของเด็กค่ะ น่าจะช่วงก้นถึงเอว

ในใบซาวด์ตอน 13 วีค เราไม่ได้แบบนี้ แล้วเราก็ไปอ่านดูตรงข้าง ๆ เอามาตรงไหนยาวกี่เซนแล้วเอาคะ

บ้านนี้ตอน 16 w ก็ยังวัดขนาดความยาวนะคะ แต่ถ้าหมอไม่ได้บอกอะไรน่าจะปกติค่ะ