7 ตอบกลับ

เป็นคะ อาการนี้ทรมานมาก เราเป็นช่วงแพ้ท้องเป็นทุกวันแทบไม่ได้ทำอะไรเลยคะ แต่พอเข้า 15W ดีขึ้นนะคะ ตอนนี้เรา 17W แล้วอาการมีบ้างเดินได้เยอะขึ้นเริ่มออกไปเดินห้างได้ ช่วงก่อนหน้าไม่ได้ออกจากบ้านเลย 3 เดือนคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณมากค่ะคุณเเม่🤍

เคยเป็นค่ะ ตอน 12 w ตอนกำลังจะลุกยืน มีจุดดำภาพกำลังจะตัดเกือบล้มทั้งยืน ฮอร์โมนเปลี่ยนแปลง น้ำตาลในเลือดเลยต่ำลงค่ะ พยายามลุกหรือเดินให้ช้าที่สุด ไม่เครียดค่ะ ตอนนี้แทบไม่มีอาการวูบอีกเลยค่ะ

ขอบคุณมากคะ🤍

Super Mum

บ้านนี้เคยเป็นช่วง 12-13สัปดาห์ แต่อาการโดยรวมดีขึ้นนะคะ (ตอนนี้ปกติดีค่ะ) อายุครรภ์ตอนนี้16สัปดาห์เหมือนกันเลยค่ะแม่

ขอบคุณมากจ้าคุณเเม่🤍

TapFluencer

เหมือนกันเลยคะ 16 วีค เหนื่อยง่าย หัวใจเต้นเร็ว ดีหน่อยไม่แพ้คะ

อันนี้พึ่งหายเเพ้เเต่มาเป็นอาการนี้เเทนเลยค่ะคุณเเม่🥹

เป็นเหมือนกันค่ะ เคลื่อนตัวช้าๆเอา

เป็นค่ะ อาบน้ำยังเหนื่อย

ลองตรวจไทรอยด์ดูนะคะ

ขอบคุณมากค่ะเดียวจะลองตรวจดู🥹