12 ตอบกลับ

ลองใช้จุกหลอกแทนการให้กินนมจริงๆค่ะแม่ เพราะบางทีน้องอาจจะไม่ได้หิว แต่ต้องการดูดเฉยๆค่ะ บ้านนี้ใช้วิธีนี้เพราะกลัวน้องจะอ้วนเกินไปค่ะ

Super Mum

แม่ต้องจำกัดเวลาการกินค่ะ น้องกินมากไปก็ไม่ดีต่อสุขภาพนะคะ หรือเวลาหมอนัดฉีดวัคชีนแม่ลองปรึกษาหมอดูค่ะ

ปรึกษาคุณหมอเวลาไปฉีดวัคซีนค่ะ ถ้าคุณหมอบอกว่าปกติ ก็ไม่มีอะไรน่าห่วงค่ะ

หมอบอกว่าอย่าพึ่งป้อนข้าวค้ะ

3เดือนเท่ากันเลยน้องกินนมอะไรเหรอค่ะแม่อยากให้น้องจ้ำม่ำแบบนี้บ้างจัง

บ้านนี้กินนมแม่ค่ะ ตัวน่อยเดียว

แนะนำให้กิน อาหารอ่อนเด็กคะ น้องจะได้อิ่ม และจะได้ลดนมคะ

น้องกินนมของอะไรหรอค่ะ

จุกหลอกช่วยได้ค่ะแม่

จุกหลอกช่วยได้จ้า

อาจจะกินเยอะไปค่ะ

ทานนมยี่ห้ออะไรคะ

ขอบคุณค่าา