2 ตอบกลับ

VIP Member

โยเกิร์ตรสธรรมชาติใส่ผลไม้ค่ะ โยเกิร์ตเป็นผลิตภัณฑ์จากนม ได้คุณประโยชน์เหมือนดื่มนม แต่เพิ่มเติมคือไม่พรีไบโอติกด้วย ที่ทานรสธรรมชาติเพราะรสผลไม้น้ำตาลสูงค่ะ ถ้าทานไม่ไหวแนะนำเติมน้ำผึ้งนิดหน่อยเสริมรสชาติค่ะ ส่วนผลไม้แนะนำกีวี เบอร์รี่ต่างๆ มีวิตามินที่ดีสำหรับคนท้องค่ะ แม่บางท่านใส่เมล็ด chia กับพวกถั่วต่างๆด้วย แต่เราไม่ชอบเลยไม่ได้ใส่ค่ะ

ทานได้ทุกอย่างเลยค่ะ ไม่หมัก ไม่ดิบ ไม่ดอง ไม่แอลกอฮอล์ เรากินนมไม่ได้เลยทั้ง2ท้อง ส่วนมากชอบกินอาหารเส้นๆ ขนมปัง กินให้ครบ5หมู่พอค่ะ