22 ตอบกลับ

เราก็เป็นธารัสซีเมียเหมือนกันแต่หมอให้เเฟนตรวจด้วยเเต่แฟนไม่เป็นลูกก็ไม่เป็นไรค่ะ

ขอบคุนคะ

เราเป็นทั้งของพ่อและแม่เลยค่ะแต่หมอบอกว่าเป็นพาหะคนละตัวกันไม่เป็นอันตรายต่อลูกค่ะ

ขอบคุนคะ เราก้รอลุ้นคะ ขอให้ลูกอย่าเปนอะไรก้พอคะ

บ้านนี้พ่อเป็นพาหะ แต่แม่ไม่เป็น หมอบอกว่าลูกไม่เป็นอะไร ตอนนี้เข้าเดือนที่8แล้วคะ

ขอบคุนนะคะ

VIP Member

บ้านนี้แม่เป็นพาหะค่ะแต่พอไม่เป็นลูกปกติ แต่ถ้าพ่อก็เป็นพาหะมีความเสี่ยงค่ะ

อย่ากังวลนะคะ บ้านนี้แม่ก็เป็นพาหะคะ แต่น้องก็ปกติคะ ตอนนี้2เดือนแล้ว

เราก็เป็นพาหะค่ะ แต่โชคดีที่สามีไม่เป็น เพราะงั้นลูกเกิดมามีโอกาสเป็นพาหะ 50:50 ค่ะ แต่เชื้อมีหลายตัวค่ะ อย่ากังวล โอกาสน้อยที่ เชื้อจะเหมื่อนกันทั้งสองคน

เจอเหมือนกันค่ะแต่คลอดน้องมาก็ปกตินะเพราะเราทำตามหมอเนาะนำทุกอย่าง

ขอบคุนนะคะ

คนใดคนหนึ่งเป็น อีกคนไม่เป็น ก็ไม่เป็นไรคะ ลูกแข็งแรงนะคะ

อ่อคะ ขอบคุนคะ

เป็นทั้งพ่อและแม่เลยไม่รู้ว่าลูกจะเป็นไงบ้าง

หมอบอกเป็นธารัสซีเมียขั้นรุนแรงค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ ทั้งคู่กำลังรอผลเลือดคะ

ตรวจคุณพ่อรึยังคะถ้าคุณพ่อปกติก็ไม่เป็นไรคะ

ตรวจแล้วคะ รอผล วันที่29คะ