ซาวตอนสี่เดือนหมอบอกได้ผู้หญิง พอวันนี้ได้หกเดือนไปซาวอีกทีหมอบอกผู้ชาย

คือเราและแฟนดีใจมากที่ได้ลูกผู้หญิงเพราะต่างคนก็ต่างอยากได้ลูกสาว ตั้งชื่อเล่น ชื่อจริงให้เสร็จสับเรียบร้อย. พอหมอนัดวันนี้บอกว่าได้ผู้ชายเพราะตอนสี่เดือนเขาอาจจะหนีบไว้รึปล่าว. อ้าว!!ไหงเป็นงั้นไปอ่ะลึกๆรู้สึกเสียใจทั้งพ่อและแม่ แต่ว่าเป็นเพศไหนก็ลูกเราก็รักหมดแหละ. แต่ประเด็นคือหมอไม่น่าหลอกให้ดีใจตั้งนานอ่ะดีน่ะเสื้อผ้ายังไม่ซื้อไม่ยังงั้นได้ซื้อใหม่อีกแน่นอน มีแม่ๆคนไหนเคยเป็นแบบนี้บ้างไหมค่ะ คือความรูสึกมันเฟลๆไปเลยอ่ะ แต่ยังไงก็รักเหมือนเดิมท้องแรกด้วยค่ะ 25+4 weeks แล้วตอนนี้#ลูกคนแรก #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

1 ตอบกลับ

เราค่าาา 😆 อัลตราซาวด์ช่วงประมาณ 5 เดือน หมอบอกน่าจะเป็นผู้หญิงนะคะ แต่ยังไม่ค่อยชัวร์เท่าไหร่ สามีดีใจใหญ่เลย เพราะเขาอยากได้ผู้หญิง พอมาอัลตราซาวด์ใหม่กับหมอที่ฝากพิเศษไว้ ได้ผู้ชายค่ะ แคปภาพให้ดูชัดเจนเลย คลอดมาก็เป็นผู้ชายจริงๆ ดีนะที่แม่ไม่ชอบสีสัน เลยซื้อเสื้อผ้า ซื้อของโทนสีเอิร์ธโทนเอาไว้ 😂