36 ตอบกลับ

ใช้ที่ตรวจแบบเดียวกันเลยค่ะ แต่ของเราตรวจก่อนประจำเดือนมา4วันค่ะ ขึ้นคล้ายเจ้าของโพสเลยค่ะ มองส่องยังไงก็ไม่เห็นแต่แอบมโนไปเองว่า2ขีด55555 พอครบกำหนดประจำเดือนมา เราตรวจแบบดิจิตอลท้องค่ะ เพื่อนความชัวร์เลยตรวจปัสสาวะอีกทีเริ่มขึ้นจาง ถ้าอยากมีน้องตรวจเรื่อยๆ จนกว่าประจำเดือนจะมาก็ได้ค่ะ อาทิตย์ละครั้ง ไข่อาจจะตกช้า สู้ๆนะคะ

รออีกซัก2-3 อาทิตย์ตรวจใหม่อีกทีค่ะ อย่าพึ่งหมดหวัง นี่รอบแรกเมนขาดเป็นอาทิตย์ก็ขีดเดียว ตอนนี้อาทิตย์ที่4ตรวจกี่รอบๆก็2 ขีด

รอตรวจ​ประมาณ​7-15วันนะค่ะค่อยตรวจ​ใหม่เพราะของตรวจ​เราตรวจ​ครั้ง​แรกไม่ท้องทิ้งระยะอีกตรวจรอบ2ก็ไม่ท้องรอบ3ค่ะ.. ท้องเลยค่ะ

ของเรารอบเดือนขาดวันเดียว..ชัดเจนเลยค่ะ..แต่อย่างเพิ่งหมดหวังรออีก 3-4 ตรวจใหม่ค่ะ..เราเคยลูกคนแรกไม่ชัดเหมือนกันค่ะ

ของเราขาด7วัน ตรวจก้ไม่ขึ้น มาขึ้นเดือนที่สองค่ะ บางคนระยะปฎิสนธินานกว่า รอก่อนนะคะค่อยตรวจใหม่ตอนฮอโมนเยอะ

ถ้าดูจากภาพไม่ท้องนะค่ะ ไม่เห็นขีดจางๆ อะไรเลย รออีกสักสัปดาห์ถ้า ปจด ยังไม่มาก็ตรวจใหม่นะ

ไม่ท้องค่ะ ถ้าท้องต้องขึ้น 2 ขีด นี่ก้ประจำเดือนขาดไป1 วัน ตรวจเจอขึ้นสองขีดเข้มเลย

รออีก1อาทิตย์ค่ะ ถ้าประจำเดือนไม่มาต้องตรวจอีกที จะรู้ผลที่แน่นอน

ไม่ท้องค่ะเหนแค่ขีดเดียวเองแม่รออีก1อาทิตย์ค่อยตรวจไหม่นะค่ะ

VIP Member

ไม่ท้องค่ะ ถ้าท้องต้องขึ้นสองขีด เข้มหรือจางค่ะ