โดนหมอลอยแพ

คือเราฝากพิเศษกับคุณหมอที่คลินิค จนอายุครรภ์มาถึง 37 W 3 d. เราไปตามที่หมอนัดตลอด เสียตังไม่รุ้เท่าไหร่ต่อเท่าไหร่เพื่อหวังว่าจะได้คฃอดกับคุณหมอ อยู่ๆเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเราไปตามที่หมอนัด หมอแจ้งมาว่า โรงพยาบาลรัฐที่หมอจะไปทำคลอดให้เรา ท่านไม่มีสิทธิไปทำคลอดที่นั้นแล้ว แล้วท่านอยากให้เราย้ายโรงบาล จากโรงบาลรัฐเป็นเอกชน พอหมอแจ้งค่าใช้จ่ายมาเราหูอื้อเลยคะ จากที่จะเตรียมเงินค่าใส่ซองให้คุณหมอ 5,500 กลับกลายเป็นว่าถ้าเปลี่ยนโรงบาลเราต้องจ่ายค่าทำคลอดธรรมชาติ 25000 ถ้าผ่าคลอดคือ 4 หมื่นกว่า ไม่รวมค่าโรงบาล กลับมาคิดๆดูเราคงจ่ายไม่ไหว ถ้าคลอดลูกต้องหมดเยอะขนาดนี้ ที่บ้านอาชีพค้าขายแค่นั้นไม่ได้ร่ำรวยอะไร ตอนนี้คืองงไปหมด ไม่รุ้จะเอายังไง เครียดมากเลยคะ

2 ตอบกลับ

แล้วคุณหมอไม่รู้ตัวมาก่อนเลยเหรอแม่ ง๊งงง

ใช่คะ คุณหมอก็พึ่งรุ้เหมือนกันคะ

โห!!!เจอแบบนี้แย่เลย

ใช่คะ นี้ก็ใกล้จะคลอดแล้ว กังวนไปหมดเลยคะ