6 ตอบกลับ

หมอที่คลินิคให้ยึดครั้งแรกตามใบชาวด์ค่ะ ครั้งแรกที่เจอตัวอ่อน ตามขนาดค่ะ เราก็นับเกินมาเหมือนกัน1-2สัปดาห์

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ อายุครรภ์18วีคเเต่ในใบซาวด์ได้17วีค4วัน เเต่หมอลงในสมุด18วีคก็เลยงง เเต่ยึดตามใบซาวด์นะคะ

แม่บ้านนี้คำนวนอายุครรภ์ได้19+2พอไปซาวด์ได้16+2หมอเลยเปลี่ยนวันคลอดใหม่ค่ะ😁😁

บ้านนี่อัลตร้าซาวด์แล้วอายุครรภ์มากกว่าคำนวนด้วยประจำเดือน5วัน

Super Mum

ยึดตามประจำเดือนครั้งสุดท้ายค่ะ

แต่ขนาดเล็กจิ๋วมากเลยค่ะแม่

คุณหมอยึดตามขนาดของตัวอ่อนค่ะ

สำหรับเค้า กดคร่าวก่อนเลยค่า 5555 แต่เว็บ หรือแอฟบางอันก้มีให้ระบุนะ ว่า ยังไม่รู้วัน