5 ตอบกลับ

ความรู้สึกแม่จะส่งผลกับลูกนะคะ คุณแม่เครียดๆก็จะเป็นสาเหตุของการคลอดก่อนกำหนดได้นะคะ เพราะฉะนั้นต้องปรับตัวเองใหม่ค่ะ เขาไม่สนใจ เราก็ไม่สนใจ มันยาก แต่แม่ต้องพยายามนะคะ และแม่ท้องเป็นทุกคนค่ะ อาการแบบนี้ แค่ว่าเราจะหาทางออกให้ความรู้สึกเรายังไง สู้ๆนะคะ✌️✌️

ขอบคุณมากๆค่ะ

ผู้ชายส่วนมากมันจะคิดถึงตัวเองอันดับแรก นี้ทำทุกอย่างเองจนตอนนี้35สัปดาห์ละยังคงลุกยืนปล่อยมาก ปวดเท้ามาก แต่เราไม่น้อยใจเพราะเรารู้ว่ามันคงไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงในทางที่ดี ทำเท่าที่ทำได้

จริงค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ❤️

ความรู้สึกของแม่ส่วนมากจะส่งผลต่อลูกคะแม่ คลอดมาลูกอาจจะขี้งอแง เลี้ยงยาก (อันนี้คือคนอื่นบอกมาด้วยคะส่วนตัวก็มีบ้างบางครั้ง)

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

VIP Member

ส่งผลอยู่แล้วค่ะ แม่คงต้องปรับตัวให้เข้มแข็งขึ้น

ค่ะแม่จะพยายามนะคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ❤️👶🤰

ด้วยความยินดีจ้า คุณแม่อย่างเราต้องสตรอง เข้มแข็งเข้าไว้นะคะ👶🥰🤰✌️✌️