42 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เคยเป็นค่ะ..ตอนนั้นประจำเดือนขาดไปประมาณ7-8วันแล้วไปตรวจขึ้น2ขีด..พออีกประมาณ3-4วันไปตรวจก็2ขีด..ก็เลยไม่ค่อยแน่ใจเลยรออีก3-4วันอยู่ดีๆเลือดก็ไหลแต่ไม่เจ็บท้องค่ะ..ออกมาเป็นก้อนๆแบบนี้..ไม่แน่ใจว่าแท้งหรือป่าว..แต่ก็ไม่ได้ไปหาหมอ..พออีก1เดือนต่อมาประจำเดือนก็มาปกติ..หลังจากนั้นประจำเดือนก็ขาดอีก3เดือนไปหาหมอ..หมอบอกท้องค่ะ..

รีบไปหาหมอเลยค่ะก่อนเราจะรู้ว่าตัวเองท้องเราก็เปนแบบนี้ค่ะแต่เรามีก้อนเลือดออกมาเหมือนพุงปลาเลยรีบไปให้หมอซาวด์ดูหมอบอกว่าแท้งคุกคามตอนแรกก็ไม่รุ้ว่าท้องเพราะรอบเดือนมาแต่มาผิดปกติ

คุณแม่ควรไปหาหมอนะคะ ให้หมออัลตร้าซาวด์ดูอีกที ลองเปลี่ยนที่ดู บางโรงพยาบาลซาวด์ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเท่าไหร่ ถ้าเสียน้องไปจริงๆ คุณแม่ควรจะได้ขูดมดลูกเอาของเสียตกค้างออก

เราก็ออกมาแบบนี้..นี้คือถุงตั้งครรภ์ค่ะแม่เสียใจด้วยนะค่ะน้องอาจจะยังไม่พร้อมแม่รออีกนิดนะค่ะแม่..สู้ๆค่ะ✌✌

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะเราไปหาหมอมาแล้วหมอบอกน้องไม่อยู่กับเราแล้วค่ะ🙏🏻🥺

เคยเป้นค่ะเสียใจมากเลยค่ะ😭😂แต่ตอนนี้น้องมาแล้วค่ะท้อง2❤️ สู้ๆนะค่ะคุณแม่❤️

สวัสดีค่ะ สอบถามเพิ่มเติมได้ไหมคะ ช่วงที่น้องหลุดออกมามีอาการอะไรไหมคะ

TapFluencer

เราเคยเป็นค่ะ ท้องแรก เว้นประมาณ3 เดือนนะคะ ตอนนี้ท้อง2 แล้ว ปกติดีจ้า

ใช้คะ เราเคยเปนแบบนี้เลย 1ด18วัน แท้งลูก นั้นคือถุงน้ำคร่ำคะ

ลองไปพบหาคุณหมอนะคะแม่จะดีที่สุด อย่ากังวลนะคะใจเย็นๆ