สอบถามแม่ๆหน่อยคะ

คือเราท้องได้8w+4 ไปตรวจสุขภาพมาเรียบร้อยเเล้วคะซาวด์ดูลูกทางหน้าท้องเเละช่องคลอด หมอบอกว่าลูกเราปกติคะเเต่เรารู้สึกปวดท้องบ่อยมากๆปวดเเบบบิดๆทรมาณมากคะไปหาหมอหลายรอบหมอบอกไม่พบสาเหตุอันตรายอะไรคะอยากทราบว่าเเม่ๆคนไหนมีอาการเเบบนี้บ้างคะ เรายังไม่ได้ฝากครรภ์นะคะตอนนี้8w+4เราปวดท้องบ่อยมากท้องเราไม่เเน่นเหมือนตอนก่อนคะเราเริ่มไม่มั่นใจว่าลูกเรายังอยู่มั้ยคะ ท้องไม่ออกเราไม่มีความรู้สึกไรเลยคะเหมือนลูกไม่ได้อยู่กับเเต่ทุกครั้งที่เราตกใจหรือเหนื่อยท้องเราข้างซ้ายจะสั่นคะเราอาการเเพ้ท้องจากหนักๆก็หายไปหมดเลยคะ กังวลมากๆคะเเต่เรายังไม่ได้ไปหาหมอเพราะเเฟนเราไม่สะดวกพาไปแบบนี้เราควรทำไงดีคะ#ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ใครมีประสบการณ์ #สอบถามคนรู้เรื่องแบบนี้หน่อยค่ะ

1 ตอบกลับ

มดลูกขยายค่ะถ้ามีเลือดออกก็ให้รีบหาหมอนะค่ะ