12 ตอบกลับ

33+4เราลื่นล้มเมื่อวานไม่แรง แต่มีอาการปวดท้องเหมือนปวดประจำเดือนค่ะเช้ามาก้อยังปวดอยู่ น้องก้อดิ้นมากขึ้นค่ะ ยังไม่ไปหาหมอ กลัวโดนไล่กลับมาค่ะ

ถ้าเราคิดว่าผิดปกติจากเดิม ลองไปดูไม่เสียหายค่ะแม่ หมอคงไม่ว่าอะไรหรอกค่ะ ดีกว่าปล่อยไว้แล้วมานั่งเดาอย่างนั้นอย่างนี้นะคะ น้องอยู่ในท้องเรามองไม่เห็นเขา ยังไงก็หาหมอดีกว่าค่ะ เพื่อความชัวร์ และความสบายใจ

รีบไปเลยดีกว่าค่ะคุณแม่เพราะท้องแก่มากแล้วการลื่นล้มถือว่าอันตรายนะคะอย่าชะล่าใจ

หาหมอดีกว่านะคะแม่ ท้องแก่ด้วย ลื่นล้มด้วย ถึงจะล้มไม่แรงก็หาหมอไว้ดีกว่าค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่ตอบนะคะ ไปรพ.ตั้งแต่ตี3หลังจากโพสสอบถาม คลอดน้องตอน12:52ค่ะ

ยินดีด้วยนะคะแม่

มีมูกแล้วยังไงก็ต้องไปหาหมอนะ ไปเลย บอกหมอด้วยว่าลื่นล้ม แล้วก็มีมูก

เพื่อความปลอดภัยของตัวเองและลูกไปหาหมอดีกว่าค่ะ

น่าจะบวกกับใกล้คลอดแล้วค่ะแม่...

Super Mum

แนะนำหาหมอดีกว่านะคะ

ไปหาหมอเลยค่ะ

ไปเลยค่ะ